



MAHITAJI YA MAOMBI YA MKOPO KWA KAMPUNI

1. MAMLAKA YA KUKOPA

- (a) Barua ya maombi ikiainisha mahitaji ya mkopo, madhumuni ya mkopo, chanzo/vyanzo vya marejesho ya mkopo na muda wa marejesho.
- (b) Muhtsari wa kikao cha bodi kilichoidhinisha kukopa Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB).

2. UHALALI WA MKOPAJI

- (a) Hati ya Usajili (Certificate of Incorporation),
- (b) Memorandum and Articles of Association (MEMART),
- (c) Leseni halali ya Biashara (valid Business licence),
- (d) Namba ya mlipa Kodi (TIN Certificate),
- (e) Cheti cha mlipa kodi (Tax Clearance Certificate),
- (f) Cheti cha Usajili wa VAT (VAT Registration Certificate),
- (g) Taarifa sahihi ya kampuni kutoka kwa Msajili wa Makampuni (Recent Official Status from Registrar of Companies).
- (h) Leseni ya kujishughulisha na uvuvi na mazao yake.
- (i) Kibali cha ukuzaji viumbe maji.

3. TAARIFA ZA FEDHA

- (a) Andiko la Mradi (detailed Business plan).
- (b) Mrejesho/Ripoti ya mwenendo wa biashara wa mwaka uliosajiliwa kwa Msajili wa makampuni (Annual Returns filed with Register of Companies).
- (c) Ripoti ya ukaguzi wa fedha ya miaka mitatu (audited financial statements for at least past three years).
- (d) Makadirio ya matumizi/mtiririko wa fedha (cashflow projections).
- (e) Hifadhi ya bidhaa na madeni ya Kampuni (Stock and debtors position - age-wise).
- (f) Taarifa ya mikopo yote ya nyuma na ya sasa ambayo kampuni iliwai kukopa/inadaiwa na taasisi yeyote
- (g) ya fedha au Halmashauri (mikataba ya mikopo iambatanishwe).
Taarifa ya Benki ya miezi kumi na mbili (Bank statement for the past twelve months).
- (h) Historia na maelezo kuhusu kampuni (taarifa ya umiliki, wasifu wa viongozi na Bodi).
- (i) Nakala ya vitambulisho vya wakurugenzi na menejimenti ya kampuni (ambatanisha kitambulisho cha Taifa au kadi ya mpiga kura).
- (j) Mikataba ya wanunuzi na wasambazaji (ambatanisha nakala za mikataba kama ipo).

4. TAARIFA JUU YA DHAMANA ZA MKOPO

- a) Aina na nakala za hati na dhamana zitakazotolewa.
- b) Thamani ya dhamana zitakazotolewa (Valuation Report).