



MAHITAJI YA MAOMBI YA MKOPO KWA KIKUNDI (CBO) AU CHAMA CHA USHIRIKA (FICO)

1. MAMLAKA YA KUKOPA

- Barua ya maombi ikiainisha mahitaji ya mkopo, madhumuni ya mkopo, chanzo/vyanzo vya marejesho ya mkopo na muda wa marejesho.
- Muhtsari wa kikao cha mkutano mkuu kilichoidhinisha kukopa Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB), ukiambatana na Mahudhurio ya washiriki pamoja na sahihi zao.
- Nakala ya kitabu cha usajili wa wanachama ([rejesta ya wanachama wote](#)).

2. UHALALI WA MKOPAJI

- Cheti cha usajili wa chama cha ushirika au kikundi
- Katiba ya chama iliyosajiliwa.
- Cheti cha ukomo wa madeni na makisio yaliyopitishwa na ofisi ya ushirika (kwa vyama vya ushirika tu).
- Barua ya udhamini wa kikundi toka kwa Mkurugenzi wa Halmashauri (kwa vikundi tu).
- Leseni ya kujishughulisha na uvuvi na mazao yake.
- Kibali cha ukuzaji viumbe maji.

3. TAARIFA ZA KINA JUU YA MRADI

- Mpango wa Biashara (Business Plan)
- Wasifu wa viongozi wa chama.
- Taarifa ya uzalishaji (kama ipo).
- Mkataba wa kuuza mazao ya uvuvi kwa mnunuzi mwenye uwezo na ambaye chama kimeridhia (kama upo).

4. TAARIFA ZA FEDHA

- Akaunti ya Benki.
- Taarifa ya Benki kwa miezi kumi na mbili (12) ya hivi karibuni (kama ipo).
- Makadirio ya mtiririko wa fedha/Makadirio ya mapato na matumizi.
- Taarifa za ukaguzi wa fedha za chama kutoka COASCO (kwa vyama vya ushirika).
- Taarifa ya mikopo yote ya nyuma na ya sasa ambayo chama kiliwai kukopa/inadaiwa na taasisi yoyote ya fedha au Halmashauri (mikataba ya mikopo iambatanishwe).

5. TAARIFA JUU YA DHAMANA ZA MKOPO

Dhamana kwa vyama vya ushirika na vikundi itakuwa kupitia Halmashauri au malli za chama cha ushirika na kikundi husika.