

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI



TANGAZO KWA UMMA

Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi kwa kushirikiana na Ofisi ya Waziri Mkuu – Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemevu anakaribisha maombi ya vijana kujiunga na mafunzo kwa njia ya vitendo (Incubation) kuhusu utengenezaji wa vizimba vya samaki; utengenezaji wa boti za ute kioo (fibre boats); utengenezaji wa chakula cha samaki; ufugaji wa samaki kwenye vizimba; ufugaji wa majongoo bahari, unenepeshaji kaa na kilimo cha mwani; uchakataji wa samaki; uzalishaji wa vifaranga vya samaki pamoja na ujasiriamali yatakayogharamiwa na Serikali.

1. Sifa za Mwombaji

- i. Mwombaji awe kijana wa kitanzania mwenye umri usiopungua miaka kumi na nane (18);
- ii. Awe amehitimu fani za uvuvi na ukuzaji viumbe maji au mwenye nia ya kujishughulisha na uvuvi na ukuzaji viumbe maji;
- iii. Awe tayari kupata mafunzo kwenye mikoa na vituo vilivyoteuliwa; na
- iv. Awe tayari kujitegemea kwa malazi na chakula.

2. Muda wa Mafunzo: -

Mafunzo yatatolewa na Serikali kwa muda wa miezi mitatu (3) katika Mikoa ya kanda ya Ziwa Victoria na Pwani. Nafasi zilizopo kwa ajili ya mafunzo hayo ni **mia tatu (300)** tu. Aidha, Serikali itatoa **kiasi cha shilingi 150,000/=** kwa kila mshiriki kwa mwezi.

3. Jinsi ya kutuma Maombi

- i. Barua ya maombi iambatanishwe na nakala ya vyeti pamoja na wasifu (CV);
- ii. Maombi yote yatamwe kwa **Katibu Mkuu, Wizara ya Mifugo na Uvuvi, S.L.P 2847, Mji wa Serikali, Mtumba, Mtaa wa Ulinzi 40487-Dodoma** na kuwasilishwa kupitia barua pepe barua@uvuvi.go.tz
- iii. Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 09 Agosti, 2023 saa 9:30 Alasiri.
- iv. Kwa maelezo zaidi wasiliana 0717 369 588/0655 669 942/0788 648 643.

Imetolewa na:

KATIBU MKUU