

* HABARI LEO UK 4.
* Bil 110/- *

pa hi

lo ana majonzi
nwa na binti yake
ikuwa na watoto
sa yupo mmoja
nepatwa na
kudumu baada
shituko," alidai

nde wa mdai
shukuru ma-
kutenda haki
uwa katika kesi
amoyo.
naendelea
na kitendo cha
basi hilo kuto-
lamu na uhai wa
abu tangu ajali
wakuwahi kuona
atika kampuni
mbani kwake au
kutoa pole na
jishughulisha
amna yoyote ile,
kama hakuna
kea," alisema

uwa walichoki-
kuondoa gari lao
si na kuendelea

olea

0,000

mawasiliano
imeme ili
kiendelea na

ka Watanzania
azi kiwan-
va waaminifu,
wa weledi na
zi wazuri kwa
engine wataka-
za nchini.
Kilimo, Hussein
ka mawakala
a mbolea ya ru-
kazi hiyo kwa
kuwa serikali
itawachukulia
takaobainika
anyifu.
i mkuu wa
, Nduwimana
ia ujenzi wa
ulianza Julai
za uzalishaji
na kuajiri

a laini ya pili
hafika na ujen-
ia mwakani
kamilisha
nbo itakayo-
ioni moja kwa
ia.
ema wa-
zalisha
bora, viwango
i kwa udongo
eneo husika.

Na Nashon Kennedy,
Mwanza

SERIKALI Ime-
tenga Sh bilioni
110 kuendeleza
sekta ya uvuvi katika
maeneo tofauti ikiwa
ni pamoja na kununua
boti za uvuvi na injini
zake.

Naibu Waziri wa
Uvuvi na Mifugo,
Abdallah Ulega alisema
jjini Mwanza kuwa
lengo la utoaji wa fedha
hizo ni kuwezesha nchi
kuendelea kunufaika na
rasilimali za uvuvi.

Hatua hiyo ni
utekelezaji wa mifumo ya
usimamizi wa tasilimali
za uvuvi, utekelezaji wa
mipango mikakati ya
kitaifa, kikanda, Mpango
wa Tatu wa Maende-
leo wa Taifa wa Miaka
mitano (2021/22-2025/26)
na Ilani ya Chama Cha
Mapinduzi (2020-2025)
kupitia ibara yake ya
18(a)(v) 27(c) na Ibara ya
43(a) hadi(q).

Ulega alisema kupitia
ibara hizo, serikali
imesisitiza umuhimu wa
ujenzi na ukuaji wa
uchumi wa kisasa,
shirikishi na shindani
kupitia viwanda utaka-
owezesha ustawi wa jamii
na kuongeza mchango
wa rasilimali za maji na
kutengeneza fursa za ajira
na kupunguza umaskini
wa kipato.

Aliitaja miradi
mingine ambayo fedha
zimetengwa ni pamoja na
ufugaji wa samaki kwe-
nye vizimba, ujenzi wa
mialo mitatu na masoko
saba, mitambo ya kuza-
lisha barafu na vichanja
vya kukaushia dagaa
lengo likiwa ni kupun-
guza upotevu wa mazao
ya uvuvi na kuongeza
thamani na masoko ya
mazao ya uvuvi.

Alisema kati ya fedha
hizo zilizotengwa, Sh
bilioni 50 zitatumika kwa
ajili ya ujenzi wa bandari
ya uvuvi ambao umeanza
katika eneo la Kilwa
Masoko mkoani Lindi.

Kwa mujibu wa
waziri, sekta ya uvuvi
inatoa ajira milioni 4.5
kwa Watanzania kwenye
mnyororo mzima wa tha-
mani zikiwamo ajira za
wachakataji wa mazao ya
uvuvi, wafanyabiashara,
watengenezaji wa zana za
uvuvi, wakuzaji viumbe
maji, wachuuzi, mama na
babalishhe.