

**HAJIBI** Waziri wa Mifugo na Uhozi, Abdallah Ulega akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa Katavi, Mwanamoa Mwindaka vifaa vya kukamulia na kuhifadha majiwa kwa niaba ya Chama cha Uchimbua Mkoa wa Katavi wakati wa kufunga kiole cha maadhimisho ya Wiki ya Maji wa Katavi Ungwaji Mwanera Dyoferanyika Mkuu wa Katavi, JAL DYOFA na Waziri Tamao.



Kitite cha fedha kutokana kwa wataalamu...



Livestock and Fisheries deputy minister Abdallah Ulega (R) has a word with NMB Bank Plc officers earlier this week when he visited the bank's pavilion during the closure of the Tanzania Dairy Board exhibitions held in Katavi Region. He praised the bank for expressing readiness to issue soft-term loans to farmers and storekeepers. Photo: Guardian Correspondent



## HABARI ZA BIASHARA

# Wazalishaji maziwa wapewa mbinu ya masoko

Na Mwandishi Wetu, Katavi

**WAZALISHAJI** wa maziwa na bidhaa zake wamebahirwa kuhititisha ubora wake, hata itakayotulia kuwawegusa masoko na tija kwenye bidhaa hizi.

Uhabari huo ulitolewa na Ofisa Uhusiano wa Shirika la Viwango Tanzania (TBS), Neema Mtemvu kwenye maadhimisho ya Wiki ya Maziwa yaliyoitanyika kwenye viwanja vya Azimio mkoani Katavi.

Neema alisema TBS imenitiki maonesho hayo kwa lengo la kuwawegusa huduma katika wazalishaji wa maziwa kwa kuwapatia elimu ya viwango ili wawone kutitisha bidhaa bora na salama zinazoweza kumbindara katika soko la ndani na nje ya nchi. Alisema nchi za Afrika Mashariki zina makiubaliano kuhusu ubora na bidhaa zilizohititishwa ubora na kila mzalishaji aliyehititisha ubora wa bidhaa yake ni rukoa kupelika bidhaa hizi katika nchi yoyote katika ukanda bila kukumbura na

vikwazo vya kibashara.

"Huduma ya hititishaji ubora wa bidhaa kwa wajazimahi wadogo ni bora, kinachotakiwa ni wajazimahi kupata hurua ya utambulisho kutika Shirika la Kubudumia Viwanda Vikogo (SIDO) na kupeleka TBS, ambapo mchakato wa kuwapatia alama ya ubora unamza mara moja," alisimiza.

Alisema TBS inatambua mchango wa wajazimahi katika kukura pato la taifa na kutengemeza ajira kwa wananchi wengi, ndiyo maana kuna

mchakato mchalevu wa kutua elimu kwa wajazimahi kwa kuzua na hiki ni sehemu ya majukumu ya shirika ili wawone kupata alama ya ubora.

Aidha, alisema kupitia maonesho hayo walitua elimu kwa wananchi kuhusiana na mamala ya viwango na kuwataka wawone kwamba vita ya bidhaa halifu sio ya TBS pekee, bali ni jukumu la kila mwananchi.

Alisema wananchi hao walilimfua tomahimu wa viwango katika maisha yao ya kila siku pamoja na kuwafahamisha hua ya huduma ya

kuhititisha bure bidhaa inayotolewa kwa wajazimahi wadogo.

Kwa majibu wa Neema, ribali ya kutua elimu kwa wananchi hao kuhusu mamala ya viwango wametakwa kuhakikisha wanakuwa mabalozi kwa kuhamisha kutumia bidhaa bora katika jamii wanazishi.

Aliwataka wananchi waliofika kuhudhuria maonesho hayo kutua taarifa kwa shirika wanapokutana na bidhaa zilizo kwisha mada wake au wanapotilia shaka bidhaa yoyote katika soko.



**AgriBiz**  
TBS  
Pata a Nkhosha  
Katavi

## TBS counsels milk producers, processors in Katavi

July 2013