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';*Uienzi nyumba watakaohama *
Ngorongoro mbioni kukamilika
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Fraskana

Na Mwandishi Maalumu

ZIRI Mhuu, kas-
sim Majaliwa,
amesema serikali
imetenga Sh. bil-
ioni 1.2 kwa ajili ya awamu va
kwanza ya mradi wa ujenzi
wa nyumba za wananchi wa-
takaokubali kwa hiari kuhama
karika Mamlaka ya Hifadhi ya

Ngorongoro.

Awamu  ya kwanza  ya
utekelezaji wa mradi huo ina-
husisha nvumba 103 ambazo
ziko katika hatua mbalimbali.
Ujenzi ulianza Februari 28,
mwika huu na hadi kufikia
Machi 12, mwaka huu, ujenzi
wake umefikia asilimia 78, ny-
umba hizo zikijengwa Katika
Kijiji cha Msomera wilayani
Handeni mkoani Tanga.

Waziri Mkuu alibainisha
hayo juzi alipozungumza na
wananchi katika  Kijiji cha
Msomera kabla ya kukagua
ujenzi wa nyumba hizo am-

bazo kati yake, 53 zimepauliwa
na hatua za umaliziaji zinaen-

delea, nvumba 42 zipo hatua
va boma na nane zipo katika
hatua za ujens wa msingi.

Alizitaka wizara, taasisi na
idara zote za serikali zinazos-
hughulikia uhamaji wa hiari
wa wakazi katika enco hilo la
hifadhi kuendelea kushiriki-
ana kwa karibu ili kukamilisha
zoezi hilo kwa ufanisi.

Wazini Mkuu alisema wa-
nanchi hao waliokubali ku-
hama kwa hiari na kwamba
witapewa nyumba na enco
lenye ukubwa wa ekari Latu
kwa ajili ya kuendeleza shu-
ghuli zao za ufugaji. Wananchi
hao wanahama ili shughuli za
whifadhi ziendelee katika eneo
hilo.

“Serikali itahakikisha haki
zote za binadamu zinazingati-
wa katika zoezi hilo Ty kuwa-
hamisha kwa hiari wananchi
wanaoishi kwenye Hifadhi ya
Ngorongoro  kwenda  Katika
maeneo mbalimbali watakay-
oyachagua  kikiwamo kijiji
hicho cha Msomera. ambapo
tayari serikali imeshapima vi-

wanja 2,500 na kutenga eneo
lar eharl 1700 kwa ajili ya kili-
mo na malisho.” alisema.

Waziri  Mkuu  aliwaagiza
viongozi wa Mkoa wa Tanga
wakutane na viongozi wa ki-
Jiji mat wananchi wa eneo hilo
il waendelee  kuwaelimisha
kuhusu zoczi hilo na umuhimu
wake kwa maendeleo yao na
taifa.

Naibu Waziri wa Mifugo na
Uvuvi, Abdallah Ulega, alisema
kuwa enco hilo wamekusudia
liwe shamba darasa L ulugaji
wa kisasa wenye tija Kiuchumi
ili kuwasaidia wafugaji nchini
winufaike zaidi na  ufugaji
wanaoufanya tofauti na ilivyo
sasa. hivyo akawaomba watoe
ushirikiano kwa serikali yao.

Naibu Wazirl wa Ardhi, Ny-
umba na Maendeleo ya Maka-
i, Ridhiwani Kikwete, alitumia
fursa hiyo kuwaomba viongozi
na wananchi wa Handeni wa-
hakikishe wanasimamia vizuri
mipango ya matumizi bora ya
ardhi ili kuepusha migogoro
yaardhi.

“Maenceo valivotengwa kwa
ajili va shughuli za ulugaji
valindwe na yatumike ki
ilivyokusudiwa.” Ridhiwani
alinmiza. Baadhi va wakazi wa
kijiji cha Msomera walisemil
waiko tayari kuwapokea waka-
i wit NpoTOngoro wataka-
ohubali kwa hiari kuhamia ka-
tika kijiji chao, pia walishukuru
kwa kuwa ujio wao utakwenda
sambambia  na uboreshwaji
wa minndombinu va huduma
mbalimbali za  kijamii kama
maji, alyi naumeme.

Awali, akitoa taarifa ya
utekelezaji wa mradi huo, Mra-
tibu wa Mradi, Profesa Wakuru
Magigi, alisema  umebuniwi
kukidhi mahitaji va kuwa mii
wa kisasa wit walugaji na hu-
duma zote muhimu za Kijamii
na za wanyama kama majosho
na maenec ya minada zita-
jengwa.

Alisema wananchi wataka;
ohamia katika eneo hilo wa-
takabidhiwa hati za_ umiliki
wa ardhi ambazo zitawasaidia
kupata fursa za Kifedha,
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