

MALENGO>> kuuza nyama bora nje na kusaidia wafugaji kufug

NARCO yatangaza mipango ya kuinua wafugaji nchini

Na JACQUELINE MASSANO

MENEJA Mkuu wa Kampuni za Ranchi za Taifa (NARCO), Profesa Peter Msoffe, ametaja mikakati itakayosaidia kampuni hiyo, kuweza kujendesha kibiashara zaidi na kusaidia wafugaji nchini kufuga kisasa.

Mikakati hiyo, alitaja mwishoni mwa wiki baada ya kumalizika kwa kikao cha makabidhiano ya ofisi na aliyekuwa Kaimu Meneja Mkuu wa NARCO, Masele Shilagi, kilichofanyika katika ofisi za kampuni hiyo zilizopo jijini Dodoma.

Alitaja mikakati hiyo kuwa serikali inataka kampuni hiyo, iwe kitovu cha umahiri wa masuala yote yanayohusu ranchi.

Msoffe alisema katika kuhakikisha hilo linafanikiwa, ni lazima kampuni ijipange kuzalisha nyama ya kutosha na iliyo bora, uzalishaji wa mifugo iliyobora, kutoa

mafunzo kwa wataalamu na wafugaji, kujendesha kibiashara na kuweza kupeleka gawio serikalini.

Alisema ana matarajio makubwa, kuwa hayo yatawezekana kwa kuwa ameikuta kampuni ikiwa inaendelea kuimarika hivyo kwa kushirikiana na viongozi na watendaji wa kampuni wataweza kutekeleza mikakati hiyo, ambayo itawasaidia kutimiza azma ya serikali kwa kampuni hiyo.

Naye, aliyekuwa Kaimu Meneja wa NARCO, Shilagi, alisema kampuni imekuwa ikiendelea kuimarika kimapato na kuwa iliweza kujendesha bila kutumia ruzuku kutoka serikalini.

"Pia tumeweza kusimamia mapato na matumizi, kampuni imekuwa ikipata hati safi," alisema.

Pia, alisema kampuni imeweza kupima baadhi ya ranchi zake na kushughulikia migogoro iliyokuwepo, ikiwemo ya uvamizi

wa wananchi katika maeneo ya ranchi.

Aidha, Masele aliwashukuru viongozi na watumishi wa NARCO kwa ushirikiano waliompatia kipindi cha uongozi wake na kuwaomba waendeleo kutoa ushirikiano kwa Meneja Mkuu mpya.

Kwa upande wake, Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Idara ya Uzalishaji na Masoko, Stephen Michael, alisema viongozi na watendaji, wanao wajibu wa kujipanga vizuri ili kuhakikisha malengo na matarajio ya serikali yanatimizwa.

"NARCO inazo fursa nyingi katika uzalishaji wa nyama bora, mifugo bora, malisho na utoaji wa elimu kwa wafugaji," alisema.

Alisema katika kuhakikisha fursa zinatumika na mapato yanaongezeka kama serikali iliyopanga, ni lazima uongozi uone namna bora ya kushirikiana na sekta binafsi lengo likiwa ni kuongeza uzalishaji na mapato.

Waajiri kuweka salama se

Na REHEMA M

WAKALA wa Mahali Pa Kazi waajiri nchini I sehemu ya kazi zaidi.

Akizungumwa katika viwanja ya Kimataifa vya Mwalimu Ofisa Habari Gyuna, alisema ni muhimu inaleta tija ya Gyuna al

wao, sehemu wanaona sehemu za ilivyokuwa t

Alisema changamoto elimu inaye maofisa wa sehemu za

"Kuna kufuata s kazi, ili ut kwa ajili

MAKABIDHIANO

MENEJA Mkuu wa Kampuni za Ranchi za Taifa (NARCO), Profesa Peter Msoffe (kulia), akipokea nyaraka za ofisi kutoka kwa Kaimu Meneja Mkuu wa kampuni hiyo, Masele Shilagi, jijini Dodoma. Katikati ni Kaimu Mkurugenzi wa Uzalishaji na Masoko katika Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Stephen Michael.

