

TALIRI yaja na utafiti wa tija kwa wafugaji

Na Mbaraka Kambona

TAASISI ya Utafiti wa Mifugo Tanzania (TALIRI), imesema imejipanga kuhakikisha inafanya utafiti wa kutosha ili matokeo yake yatumiwe na wafugaji moja kwa moja badala ya utafiti wa mambo ya sayansi tu.

Hayo yalibainishwa na Mkurugenzi Mkuu wa TALIRI, Prof. Erick Komba, baada ya kumaliza kikao kazi cha kujadili mkataba wa utend-

aji kazi wa taasisi hiyo kilichofanyika jijini Dodoma Juzi.

Alisema lengo la taasisi hiyo ni kufanya utafiti na kueneza teknolojia ya utafiti huo ili kuendelea kuboresha tasnia ya mifugo.

"Tumejikita katika kufanya utafiti wa malisho na mifugo ili kuwafanya wafugaji waweze kufuga kwa tija na kunufaika na mifugo yao," alisema Prof. Komba.

Aliongeza kuwa katika kipindi cha uongozi wake,

atahakikisha utafiti wanaozifanya zinaendelea kuwanufaisha wafugaji na taifa kwa ujumla.

Aidha, Prof. Komba aliwahimiza watendaji wa taasisi hiyo kufanyakazi kwa wiledi, na kwa bidii ili waweze kuzalisha utafiti wa kutosha na kuusambaza kwa wafugaji waweze kuutumia na kujiongezea kipato.

"Tangu nimeteuliwa kuongoza taasisi hii nina miezi miwili sasa, lakini mipango yangu ni kuhakikisha

ninashirikiana kikamilifu na watafiti wenzangu kufanya tafiti zitakazoleta matokeo yatakayowasaidia wafugaji kupata tija na sio utafiti kwa ajili ya sayansi tu," alifafanua Prof. Komba.

Naye Mwenyekiti wa Bodi ya TALIRI, Prof. Sebastian Chenyambuga, alisema wajiibu wa taasisi hiyo ni kufanya utafiti, hivyo aliwataka watumishi wahakikishe wanajipanga vizuri ili kazi zao ziwe na manufaa kwa wananchi hususan wafugaji.

NIPASHE UK. 9, Juni 18, 2021