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APATO ya
Halmashauri ya
Mkinga mkoani
Tanga kupitia sekta ya
uvuvi yamepanda kufikia
Sh milioni 96.6 mwaka
2019/ 2020
‘vﬂmrugma wa Hal-
mashauri ya Mkinga, Rashid

Gembe amesema mapato

hayo yamepanda kutokana na
mikakati waliyoiweka dhidi

ya uvuvi haramu.

Alibainisha hayo wakati

akizungumza na timu ya

wataalamu kutoka Mradi wa
Ulinzi Shirikishi wa Rasilimali
za Bahari Kusini Magharibi
mwa Bahari ya Hindi (SWIO-
fish) ofisini kwake mwishoni
mwa wiki. Alisema mwaka
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*Mapato ya uve

2015/ 2016 kabla ya mra- ~ Yoro.
di huo kuanza kuhama- “Mradi wa SWIOfsh
sisha uvuvi endelevu na - ulipoanza kufenya kazi
wenye tija, Halmashauri wilayani kwetu mrwaka
ya Mkinga ilikusanyaSh = 2016 ulianzishz YTundi
milioni 45.3 kutoka kahka vya Ulinzi Shirikishi
sekta ya uvuvi. * via Resilimali za Bahar
Gembe aliwaeleza (BMU) vipatavo 14 zm-
wataalamu hao wa- ' i bavyo vimekarez vikitoa
naofuatilia maendeleo ya huo umekomesha uvuii elimu ya nlinzi wa raslima’
utekelezaji wa mradi huo haramu hususani uvuvi wa 72 vz boora wanandd -
wilayani humo kuwa mradi kutumia mabomunamako-  wemo lartunza mazingira ya
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FTanzania yazalisha

chanjo sita za mifugo

Na Mwandishi Wetu,
Kibaha

ANZANIA ime-
Tpiga hatua kubwa

katika uzalishaji
wa chanjo za mifugo,
baada ya kuzalisha
chanjo sita katika muda
mfupi.

Aidha, chanjo ya saba
inatarajiwa kufanyiwa
majaribio ya mwisho hivi
karibuni baada ya kuanza
majaribio ya awali.

Hayo yalisemwa mjini
hapa mwishoni mwa wiki
na Katibu Mkuu Wizara ya
Mifugo na Uvuvi, Pro-
fesa Elisante Ole Gabriel,
alipofanya ziara katika
taasisi mbili zinazohusika
na chanjo za mifugo akiwa
na wahariri wa vyombo
mbalimbali vya habari
nchini.

Taasisi alizotembelea
ni Wakala ya Maabaraya
Velerinani Tanzania (TVLA)
na Taasisi ya Chanjo Tanza-
nia (TVI).

Kwa mujibu wa
Mtendaji Mkuu wa TVLA,
Dk Furaha Mramba, tangu
uzalishzp wa chanjo hizo
uanze rasmi mwaka 2014,
wameshatengeneza chanjo
sita. Alisema TVI ilianza
kwa kuzalisha chanjo moja
ya ugonjwa wa mdondo
wa kuku yenye jina La kibi-
ashara la Temavac.

Alicema hadi kufikia
mwaka huu wamezalisha
chanjo aina sita ambazo
ni dhidi ya ugonjwa wa
mdondo kwa kuku na
ya dhidi ya ugonjwa wa
kimeta kwa ng'ombe,

mbuzi na kondoo.

Nyingine ni chanjo dhidi
ya ugonjwa wa chambavu
kwa ngombe, mbuzi na
kondoo na chanjo dhidi ya
ugonjwa wa kutupa mimba
kwa ngombe, chanjo dhidi
ya ugonjva wa homa ya
mapafu yang’ombe.

Chanjo ya sita aliitaja
kuwa ni ya dhidi ya mchan-
ganyiko wa kimeta na
chambavu kwa ajili ya kuk-
inga mifugo na magonjwa
hayo mawili kwa pamoja.

“Lengo la wakala ni
kupanua wigo wa aina
za chanjo zinazozalishwa
kwa kulingana na mahitaji,
ingawa unaweza kuongeza
hadi kufikia milioni 100,”
alisema.

Dk Bitanyi alisema
endapo watapatiwa vifaa
zaidi wataweza kuzalisha
chanjo nyingi zaidi na hata
kuuza nje ya nchi kwani
zina ubora wa hali ya juu.

Alisema katika maeneo
ya mipakani imegundulika
chanjo ya mdondo inavush-
wa nchi za jjrani za Malawi,
Burundi na Kenya kwa njia
ya magendo kutokana na
ubora wake.

Kwa upande wake,
Profesa Ole Gabriel alisema
uzalishaji wa chanjo hapo
nchini una faida kubwa.

Alizitaja kuwa ni usala-
ma wa nchi hasa kutokana
na kuwapo kwa uhusiano
mkubwa kati ya afya ya
binadamu na ya mifugo.

Aliwataka walugaji
kutumia chanjo zinazoza-
lishwa na TVI kwani zina
ubora na zinapatikana kwa
gharama nafuu.

Upe

Na Lucy [

A
ku
pa

1ililoathiri
kwa wagc
yapaa nct

Y\ﬂ\lln.l;
Saratani O
Mywaiselag
Salaam ali
wazndishi
toba amba
ya uelimis

B =

NaL

JAMHURI YA MUUNGANO

MAHAKAMA

(S.M.M. 1984 NYONGEZA YA
5 KANUNI 2)

Kalka Mahakama ya Mwanzo y3

UCHIRA

usimamizi wa mirathl Na.9/2020

Ombi la IVYOLATA JAMES

KUWDY Kuteuwa Msimami w3

Mirathi ya Marehemu:

JAMES FABIAN KUWDY

KIRUA

KWA YEYOTE ANAYEHUSIKA

\Valu woto wansodanwa kuwa no
Lhysiano wowole 3 Mt ya
Marghemu huyo Wwanaaikwd kud
kuhudhuria kesi wakitaka, mnama
lareha 151012020 Kabla ya
mwombaj] hajateulwa kuwa
msimamizi wa Mirathi hiyo.

Wosla wa marehamu huyo
upo  Mahakamani wawezl
Kkukaguliw.
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JAMHURI YA MUUNGANO

MAHAKAMA

USIMAMIZI WA MIRATH]
(S:M.M. 1984 NYONGEZA YA
5 KANUNI 2)

Katka kahakama ya Mwanzo y3

ARUSHA MJINI

wsimamizi wa mirathi NaZT&/2020

Ombi 13

1, EZEXIEL MICHAEL
KIOLOGWE

2. VIVIENNE JR KIOLOGWE

Kutoutwa Msmama wa Mty

ya Marghemu.

JAMESON REXFORD

KIOLOGWE

KWA YEYOTE ANAYEHUSIXA
NA MIRATHI YA Bl TANZAHIA
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Wans wote wongodawa kuwa
na physano wowdla na Werathi
ya Marehemu huyo wanad -vm
fuja kuhudhuria kesd waklaid.
mname tareho 28102020 kabia
ya huyo mwombayl hajateuiiwa
kwa msimaméz wa Mo hiyo.
Wosia wa marehemu huyo

upo Mahakamant vaweza
kukeguliwa.
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