

**Juni 31>>Tarehe ya mwisho**

UHURU UK 8

## Wavuvi waliopotea baharini wapatikana kisiwani Pemba

Na Masanja Mabula, PEMBA

WATU saba wakiwa na vyombo viwili vya uvuvi kimoja kutoka Ferry Dar es Salaam na kingine Nungwi, kisiwani Unguja waliokuwa wamepotea baharini kwa muda wa siku saba wamepatikana katika Shehia ya Makangale, Kisiwani Pemba wakiwa hai.

Nahodha wa chombo kinachofahamika kwa jina la IQRA chenye namba za usajili 572 kilichotokea Ferry, Suleiman Azizi Mohamed, alisema wamekaa baharini tangu Jumatatu wiki iliyopita baada cha mashine ya chombo chao kuharibika.

Alisema waliondoka Ferry kwenda Kimbiji kwa shughuli za uvuvi hali ya bahari ikiwa shwari na walipokaribia Funguni mashine iliharibika ghafla na chombo kulazimika kufuata upepo.

"Tullondoka Ferry kwenda Kimbiji hali ya bahari ikiwa shwari, lakini hali ilianza kubadilika tulipokaribia Funguni ambapo mashine iliharibika hivyo tukalazimika kufuata upepo," alisema.

Said Ali Hija kutoka Nungwi alieleza kuwa wakati wakiendelea kuvua, mabadiliko ya hali baharini yalianza, hivyo kuamua kurejea nchi kavu, lakini hawakufanikiwa baada ya tanga kuchanika kutokana na upepo.

Alisema chombo hicho ambacho hakitumii mashine walishindwa kukidhibiti, hivyo kuanza kumuomba Mwenyezi Mungu awalinde.

"Tukiwa baharini tulikuwa tunafuatwa na samaki wakubwa ambapo hofu ilijaa miongoni mwetu," alisema.

Naibu Sheha wa Shehia ya Makangale, Wilaya ya Michewei, Salim Mkadam Hamad, aliwapongeza wavuvi hao kwa kufuata uvuvi unaokubalika kisheria.

"Kama tungebaini kwamba mnajihusisha na uvuvi haramu sheria zingechukua mkondo wake, lakini tunashukuru kwamba taratibu za uvuvi mmeziafuata," alifahamisha.

Ofisa wa Kikosi cha Kuzuia Magendo KMKM, Luge Bwire aliwataka wavuvi kufuatilia taarifa za Mamlaka ya Hali ya Hewa ili waweze kuchukua hatua za kutokwenda baharini nyakati za upepo.

Naye Ofisa Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Wavuvi Pemba, Hidaya Khamis Hamad, aliwasisitiza kufuata njia ya kujikinga na maambukizi ya virusi vya corona.

"Pamoja na kwamba tumewapima joto, lakini mnatakiwa kuhakikisha mnafuata maelekezo ya serikali juu ya kujikinga na virusi vya Corona," alisisitiza.

Kati ya wavuvi hao wanaotoka Ferry ni Suleiman Azizi, Fransic Athanas na Marko Mathias na wanne wanaotoka Nungwi ni Said Ali Hija, Ame Ali, Idd Haji na Mohamed Ali wote hali zao ni nzuri.

### Ushauri

#### FUATILIENI TAARIFA

Ofisa wa Kikosi cha Kuzuia Magendo KMKM, Luge Bwire aliwataka wavuvi kufuatilia taarifa za Mamlaka ya Hali ya Hewa ili waweze kuchukua hatua za kutokwenda baharini nyakati za upepo.

## Mka mra

NA MWAI

WAZIRI wa Muungano wa Zungu, ambaye mazingira mkoani Inyanga zinazohusiana Agizo iliyopita na Umeme Taala Hifadhi kufanya zinazosababisha uharibifu wa mto wizara ya Nishati, kuzichukuliwa Mbali za kibinafsi asili, hivyo uchunguzi huo wenyewe

WAZIRI wa Muungano wa Zungu, ambaye mazingira mkoani Inyanga zinazohusiana Agizo iliyopita na Umeme Taala Hifadhi kufanya zinazosababisha uharibifu wa mto wizara ya Nishati, kuzichukuliwa Mbali za kibinafsi asili, hivyo uchunguzi huo wenyewe

WAZIRI wa Muungano wa Zungu, ambaye mazingira mkoani Inyanga zinazohusiana Agizo iliyopita na Umeme Taala Hifadhi kufanya zinazosababisha uharibifu wa mto wizara ya Nishati, kuzichukuliwa Mbali za kibinafsi asili, hivyo uchunguzi huo wenyewe

NISHATI



Zungu

NA WARIC

WAZIRI wa Muungano wa Zungu, ambaye mazingira mkoani Inyanga zinazohusiana Agizo iliyopita na Umeme Taala Hifadhi kufanya zinazosababisha uharibifu wa mto wizara ya Nishati, kuzichukuliwa Mbali za kibinafsi asili, hivyo uchunguzi huo wenyewe

WAZIRI wa Muungano wa Zungu, ambaye mazingira mkoani Inyanga zinazohusiana Agizo iliyopita na Umeme Taala Hifadhi kufanya zinazosababisha uharibifu wa mto wizara ya Nishati, kuzichukuliwa Mbali za kibinafsi asili, hivyo uchunguzi huo wenyewe

WAZIRI wa Muungano wa Zungu, ambaye mazingira mkoani Inyanga zinazohusiana Agizo iliyopita na Umeme Taala Hifadhi kufanya zinazosababisha uharibifu wa mto wizara ya Nishati, kuzichukuliwa Mbali za kibinafsi asili, hivyo uchunguzi huo wenyewe

WAZIRI wa Muungano wa Zungu, ambaye mazingira mkoani Inyanga zinazohusiana Agizo iliyopita na Umeme Taala Hifadhi kufanya zinazosababisha uharibifu wa mto wizara ya Nishati, kuzichukuliwa Mbali za kibinafsi asili, hivyo uchunguzi huo wenyewe



**TUNAVUA**

UHURU UK 24

**Mguru**

Na ELIZA

KOCHA wa Mgunda, kuacha k soka.

Mguru wa Jeshi kuacha ambalo alichoku

Akizi redio jani Msaidizi Stars', a yake ya kwenye

"Nili mjini D ilikuwa nikifany nikajiu 1987 ka

"Ili

**Nili**  
wa  
na t  
iliku  
huc  
Jesi

Jum

ili nic magur ni Ofis na uar Ko

kazi sabab kile al sahih K mako wa



**WATOTO** wakiyua samaki katika dimbwi la maji la mtaa wa John Fedha, Kivule, Dar es Salaam bila kujali usalama wa afya zao, uvuaji wa samaki ni moja ya michezo ya watoto wengi katika kipindi hiki. (Picha na Jumanne Gude).

# TOC yawansa makochoa riadha