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Na Stevie Chindiye, TUNDURU

AFANYABIASHARA
wanaochinja nyama
katika machinjio ya
Tunduru, wamelala-

imbwi.

Walisema mbali na kutokuwapo
kwa huduma hiyo, pia watu wa-
naokwenda kuchinja mifugo yao
wamekuwa wakijisaidia porini ka-
tika kipindi chote hicho na kuha-

nusu sasa.
Hashim alisema hata usafi am-
bao wamekuwa wakiufanya ndani
hutokana na posho au nyama ki-
dogo ambayo hupewa na wachinjaji
kama motisha kwa kazi hiyo. -
Alisema kutokana na hali hiyo,

Mkurugenzi Mtendaji wa Hal-
mashauri hiyo, Gasper Balyomi,
alikiri kuwapo kwa tatizo hilo na
kwamba tayari halmashauri yake
imetenga fedha kutoka katika ma-
pato ya ndani kwa ajili ya kufanya
ukarabati.

mikia uduni wa miundombinu hiyo,  tarisha afya za walaji wa kitoweo na
hivyo kuiomba serikali kuyaboresha  wafanyakazi wa eneo hilo. wamekuwa wakifanya usafi wa nda- “Ni kweli tatizo hilo lipo na tayari
» nakuwafanya walaji kupata kitoweo Kwa mujibu wa watu hao, vyoo  ni ya machinjio pekee na kwenda. tumekwishatenga Sh. milioni nne
+  bora. vipo lakini kutokana na kutoku- kufanya vibarua vingine ili kumudu . kwa ajili ya kuboresha miundombi-
S Hayo yalisemwa juzi na wafanya- ~ wapo kwa huduma ya maji, hivyo  kuhudumia familia zao. nu katika machinjio yetu,” alisisitiza
*  biashara wanaochinja ngombe na  vimefungwana kusababisha ugumu “Kutolipwa stahiki zetu kwa .Balyomi.
1U- mbuzi katika machinjio hayo, huku  wakupata huduma hiyo kwa wateja - muda mrefu kumekuwa kikwazo- Akizungumzia ~mgomo wa
*  wakisema hivi sasa yana hali mbaya ~ wao. e _ cha sisi kuendelea na shughuli za vibarua wanaofanya usafi kanka
hi + ikilinganishwa na huduma inayo- Akizungumza kwa niaba ya viba- kusafisha maeneo yote ya machin-  machinjio hayo, alisema tatizo lil
7i ¢ tolewa Katika eneo hilo. rua walioajiriwa na Halmashauri jo,” alisema Hashim. SRR itokana na idara husika lm}oweka
a Hashim Issa, Issa Mohamedi ya Wwilaya ya Tunduru kwa ajili Hata alipokutwa akikagua ny- ldft{ngu ambacho kingetumika ku-
E na Yasini Abdalah walisema kwa  ya kufanya usafi katika eneo hilo, ama bilq kuvaa sare, ms_imamizi na wah[_)a posho zao. ) )
)+ nyakati tofauti kuwa takriban miaka  Bakari Hashim, pamoja na kuki_ri Tkagum wa nyama kzmkq mz}chm- All§ema llzaz}d}:: yadkuhﬁ?:ra ltliltl)cl)i
“  miwili, machinjio hayo hayana maji kukithiri kwa uchafu ndani nanje  jio hayo, Dk. Fredy Mushi, alisema ~ tayarl ame W‘kfl aanayr_“ }izllwali b
»  hali ambayo imekuwa ikiwafanya  ya machinjio hayo, alisema chanzq a‘ll.vuasz{re kvyaajlh yakwenquufu: mwingine wa 7 F i
ti, » wachinjaji kuosha nyama kwa ku- ni mwaijiri wao kutowalipa stahiki tilia maji katika mabomba aliyodai ~ arua hao 1llxku(;)ndoa ﬁ:nala amiko
"l umia maji yanayotoka katika vid-  zao kwa zaidi ya mwaka mmoja na ~ kuingizwa wiki moja iliyopita. yaliyodumu muda mretu.
va

Scanned by CamScanner



10 NipaShe Alhamisi Janui
) HABARI KITA|

| e |
% Vifovya =

e NaM

mifugo
! i

kupungua ifa ili

John!

Nai

Na Gurian Adolf, NKASI nejim

S na Ut

SERIKALI imeanzisha wa, a

Kampeni maalumu ya kupam- —

bana na magonjwa ya mifugo E
kwa kusambaza dawa katika E
majosho yote ikiwa ni jiti- 1
hada za kuwasaidia wafugaji E
kuondokana na changamo- ]
to ya mifugo kufa. E

Ofisa Mifugo Mfawidhi wa '
Kituo cha Uchunguzi wa Ma- :
gonjwa ya Mifugo Kanda ya
Kusini Magharibi, Dk. Kaini ;
Kamwela, alisema juzi kuwa '
huo mkakati wa serikali katika
kuhakikisha wafugaji wanafu-
ga mifugo kitaalamu. = |

Alisema kwa muda mrefu '
wafugaji wamekuwa waki- E
kumbana na changamoto va
kushindwa kuogesha mifugo |
_kutokana na ukosefu wa ]
dawa pamoja na ghara- :
ma vya kuogeshea mifugo E

kuwa  kubwa.

Alisema kwa kutambua
hilo serikali imepunguza
gharama za kuogeshea mifugo
kwa asilimia mia moja.

Aliyasema hayo baada
ya kutembelea josho la
kuogeshea mifugo lililoko
katika Kijiji cha Kate, Nkasi
mkoani Rukwa.

Baadhi ya wafugaji katika
kijiji hicho, waliipongeza
serikali kwa jitihada hizo
na kusema awali walikuwa
wakiogesha mifugo kwa bei
kubwa, hivyo kusababisha
kushindwa kumudu gharama
sambamba na matibabu kuwa
juu.
“Tunaishukuru sana seri-
kali kwa jitihada zake katika
kutupatia dawa za mifugo
pamoja na kuongeza idadi
ya mashojo. Hatua hiyo '
itatuwezesha kuondokana
na changamoto ya kufa kwa .
mifugo yetu,” alisema Jilala

Nkwabi mmoja wa wafugaji Kain
katika kijiji hicho. Haji
jana
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